โครงการรณรงค์เพื่อป้องกันยาเสพติด ประจำปี 2567
26 มิถุนายน 2567ประเภท : ข่าวกิจกรรม
ข้อมูลรูปที่เกี่ยวข้อง
วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2567 เวลา 08.45 น. เทศบาลตำบลนครชัยศรี นำโดยนายขจรเดช นพคุณชัยกิจ นายกเทศมนตรีตำบลนครชัยศรี พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่เทศบาล จัดโครงการรณรงค์เพื่อป้องกันยาเสพติด ประจำปี 2567 เพื่อให้เด็กและเยาวชนในสถานศึกษา ได้เรียนรู้ถึงวิธีการป้องกันยาเสพติดและพิษภัยของยาเสพติด ณโรงเรียนวัดท่าตำหนัก
ทั้งนี้ ได้รับเกียรติจากคุณจุฬาลักษณ์ ทองดอนเอ ข้าราชการบำนาญ (อดีตนักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ) มาเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ในครั้งนี้ค่ะ